CCM YATOA ONYO KWA WATAKAOTAFUNA FEDHA ZA SOKO PANGANI.

September 20, 2026



Na Oscar Assenga, PANGANI

MWENYEKITI wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Mkoa wa Tanga,Rajabu Abdallah, ametoa Sh milioni 100 kwa ajili ya ujenzi wa Soko Kuu la Mikinguni, Wilaya ya Pangani, mkoani Tanga huku akiwaonya watakaokula pesa hizo.

Kauli hiyo imetolewa na Mweyekiti huyo ambaye pia ni Mjumbe wa Kamati Kuu ya CCM  wakati wa kukabidhi  mfano wa hundi ya thamani hiyo na kusema kuwa hatomvumilia mtendaji yoyote atakaebainika kutumia vibaya fedha hizo tofauti  na zilivyotarajiwa.

Aidha alisema kumekuwa na mazoea ya baadhi ya watumishi kutumia vibaya pesa za miradi ya kimaendeleo jambo ambalo linakwamisha maendeleo na kudumaza huduma za kijamii kwa wananchi na kuongeza migogoro baina ya chama  na Serikali kwa ujumla.

 Fedha hizo ni sehemu ya Sh milioni 300 zinazokadiriwa kugharimu ujenzi wa soko hilo, ambalo linatarajiwa kuanza kujengwa katika mwaka wa fedha 2026/2027.

Soko hilo linatarajiwa kuwa miongoni mwa miradi itakayochochea shughuli za kiuchumi kwa wananchi na wafanyabiashara wa Kata ya Mikinguni, huku likitarajiwa kutumia fursa zitakazotokana na ujenzi wa Barabara ya Tanga–Bagamoyo.

Akizungumza na wananchi wa Kata ya Mikinguni, Kijiji cha Stahabu, mara baada ya kukabidhi hundi hiyo, Abdallah aliagiza Halmashauri ya Wilaya ya Pangani kusimamia kwa karibu ujenzi wa soko hilo ili kuhakikisha fedha hizo zinatumika kwa malengo yaliyokusudiwa.

Alisema kukamilika kwa mradi huo kutasaidia kuboresha mazingira ya biashara na kuongeza fursa kwa wananchi wa eneo hilo.

Kazi ya Chama ni kusimamia Serikali kuhakikisha inatekeleza iliyoyaahidi kwenye Ilani yake. Watendaji hampaswi kukaa maofisini, tunataka mkatatue kero za wananchi. Mtaalamu yeyote anayeona Chama kinamfuatilia ajue kabisa Tanga haimfai,” alisema.

AWESO APIGA STOP MICHANGO MITIHANI

Katika hatua nyingine, Mbunge wa Pangani na Waziri wa Maji, Jumaa Aweso, amekabidhi mashine ya kuchapisha mitihani kwa Shule ya Sekondari ya Mikinguni, ambayo imepewa jina lake.

Aweso alisema amefanya hivyo baada ya kupata taarifa kwamba wanafunzi wa shule hiyo wamekuwa wakichangishwa fedha kila unapofika muda wa kufanya mitihani.

Alisema suala hilo sasa limetatuliwa na kupiga marufuku michango hiyo kwa wanafunzi.

Aidha, Aweso alisema atakutana na wananchi wa Wilaya ya Pangani, hususan wanawake, kujadili namna ya kuwawezesha kiuchumi ili waweze kukabiliana na changamoto ya mikopo yenye riba kubwa.

Mmetuchagua tumekuwa viongozi, tumeona mnavyoumia na mikopo chechefu na kausha damu. Hivi karibuni tutakaa kikao cha pamoja na kuona namna gani ya kuwezeshana kiuchumi ili mpate faida ya kutuchagua sisi vijana wenu tuwatumikie,” alisema.

PANGANI YAFUNGUKA KIUCHUMI

Wilaya ya Pangani inaendelea kupata miradi mbalimbali inayolenga kuongeza shughuli za kiuchumi, ikiwamo ujenzi wa Barabara ya Tanga–Bagamoyo.

Mbali na barabara hiyo, zipo pia mipango ya utekelezaji wa miradi mingine ya uwekezaji, ikiwamo ujenzi wa kiwanda cha sukari na kiwanda cha madini, hatua inayotarajiwa kuongeza fursa za biashara na ajira kwa wakazi wa wilaya hiyo.

mwisho

Share this

Related Posts

Previous
Next Post »