NATCOM YASHIRIKI ZIARA YA KUTAMBUA UMUHIMU WA URITHI WA KIHISTORIA MAZIMBU

October 24, 2026

Morogoro, Oktoba 23, 2026 — Tume ya Taifa ya UNESCO ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (NATCOM) imeshiriki katika ziara ya kutembelea Makaburi ya Wapigania Uhuru wa Afrika Kusini yaliyopo Mazimbu, mkoani Morogoro, katika kipindi ambacho Serikali ya Tanzania na Serikali ya Afrika Kusini zinaendeleza ushirikiano katika kuhifadhi kumbukumbu za harakati za ukombozi wa Afrika.

Ziara hiyo ilifanyika Oktoba 23, 2026, wakati mchakato wa ujenzi wa Mnara wa Mashujaa katika eneo hilo ukiendelea kupitia ushirikiano wa Serikali ya Tanzania na Serikali ya Afrika Kusini. Mnara huo unalenga kuhifadhi historia ya wapigania uhuru wa Afrika Kusini na kuenzi mchango wa Tanzania katika harakati za ukombozi wa taifa hilo.

Ushiriki wa NATCOM katika ziara hiyo unaangazia umuhimu wa kutambua na kuhifadhi urithi wa kihistoria kama chanzo cha elimu, utafiti na maarifa kwa jamii. Kumbukumbu za kihistoria zina nafasi muhimu katika kusaidia vizazi vya sasa na vijavyo kuelewa historia ya mshikamano wa mataifa ya Afrika na mchango wa watu waliohusika katika harakati za ukombozi.

Kupitia jukumu lake la kuratibu na kuendeleza shughuli za UNESCO nchini, NATCOM ina nafasi ya kuhamasisha uelewa kuhusu thamani ya urithi wa kihistoria na umuhimu wa kuuhifadhi kwa kushirikiana na wadau husika. Jitihada hizo zinaweza kusaidia kuendeleza elimu kwa umma na kuhakikisha kuwa historia muhimu inafahamika na kuthaminiwa na vizazi vijavyo.

Makaburi ya Mazimbu yanahusishwa na historia ya harakati za ukombozi wa Afrika Kusini na uhusiano wa kihistoria kati ya nchi hiyo na Tanzania. Kuhifadhi eneo hilo na kumbukumbu zinazohusiana nalo kunasaidia kuendeleza uelewa kuhusu historia ya mshikamano wa mataifa ya Afrika.

Akizungumza wakati wa ziara hiyo, Balozi wa Afrika Kusini nchini Tanzania, Mhe. Noluthando Mayende-Malepe, amesema kuwa Mnara wa Mashujaa unalenga kuhakikisha kuwa historia na mchango wa wapigania uhuru wa Afrika Kusini vinaendelea kukumbukwa na vizazi vya sasa na vijavyo.

Ameeleza pia umuhimu wa kutambua mchango wa Tanzania katika harakati za ukombozi wa Afrika Kusini, akibainisha kuwa kumbukumbu hiyo itachangia kuendeleza urafiki na mshikamano wa kihistoria kati ya mataifa hayo mawili.

Ujenzi wa Mnara wa Mashujaa unatarajiwa kuwa sehemu muhimu ya kuhifadhi kumbukumbu za historia ya ukombozi wa Afrika Kusini na kuenzi urafiki wa kihistoria kati ya Tanzania na Afrika Kusini, huku ukitoa fursa ya kuendeleza elimu kuhusu historia hiyo kwa manufaa ya vizazi vya sasa na vijavyo.

Share this

Related Posts

Latest
Previous
Next Post »