HALMASHAURI ZATAKIWA KUTENGA PESA KUPAMBANA NA UVUVI HARAMU




Waziri wa Mifugo na Uvuvi Mhe. Luhaga Mpina katika picha akiongea na wataalam wanahabari na viongozi wa Wizara hiyo kutoka katika sekta ya Uvuvi, baada ya kuonyeshwa zana zilizokamatwa katika oparesheni maalum ya kupambana na uvuvi haramu, katika kanda ya Dar es Salaam.
Katika picha baadhi ya zana zinazotumika katika uvuvi haramu zilizokamatwa katika oparesheni maalum ya kupambana na uvuvi  haramu katika kanda ya Dar es Salaam.
Kushoto Bw. Obadia Mbogo, Afisa katika sekta ya uvuvi aliyeshiriki katika oparesheni maalum ya kupambana na uvuvi haramu, akimuonyesha Waziri Mpina na ujumbe wake aina ya baadhi ya vilipuzi vilivyokamatwa katika zoezi hilo katika kanda ya Dar Es Salaam.
NA MWANDISHI MAALUM

Akiwa katika zoezi la kupongeza kikosi maalum kilichoanza oparesheni ya kupambana na uvuvi haramau katika bahari ya hindi leo, zoezi lililokwenda sambamba na kuonyeshwa vifaa vinavyotumika katika uvuvi haramu vilivyokamatwa katika zoezi hilo lilioanza mwezi Julai mwaka huu, Waziri wa  mifugo na Uvuvi Mhe. Luahaga Mpana amezitaka halmashauri ambazo shughuli  za uvuvi zinafanyika kutenga fedha ili kuweza kupambana na uvuvi haramu.

Mpina ambaye ameshangazwa na kitendo cha Halmashauri hizo kukusanya fedha za ushuru zitokanazo na shughuli na uvuvi na kujisahau kabisa kuingia katika zoezia la kupambana na uvuvi haramu kwa kutenga fedha hususan za kufanya doria.

Aidha, Mpina Amewataka viongozi wakuu wa Wizara yake, Katibu Mkuu Dkt. Yohana Budeba na Kaimu Mkurugenzi wa maeneleo ya  Uvuvi Bw.  Magese Bulayi kutembea na barua rasmi katika ziara zao za kikazi kwenye halmashauri husika  zilizokuwa tayari kuwawajibisha watumishi wazembe katika zoezi zima la kupambana na uvuvi haramu.

“Mkurugenzi wa maendeleo ya uvuvi na katibu Mkuu,nawaagiza mtembee na barua zilizotayari kusimamisha au kufukuza kazi watumishi wazembe katika halmashauri, barua hizo zibaki wazi katika sehemu ya kujaza majina yao tuu, na ndani ya mwaka mmoja nataka tukomeshe kabisa uvuvi haramu. “ Alisisitiza Mpina.


Awali akieleza madhara ya matumizi ya kitoweo cha samaki waliyovuliwa kwa njia ya vilipuzi na mabomu, Katibu Mkuu wa Wizara hiyo Dkt. Yohana Budeba alisema kuwa samaki wanaovuliwa kwa njia hiyo huleta madhara makubwa kwa walaji ikiwa ni mapoja na magonjwa ya tumbo na Saratani




Powered by Blogger.